இஸ்ரோ மூன்று வகையான வென்டிலேட்டர்களை உருவாக்குகிறது

இந்திய விண்வெளி ஆராய்ச்சி அமைப்பு (இஸ்ரோ) மூன்று வகையான வென்டிலேட்டர்களை உருவாக்கியுள்ளது மேலும் மருத்துவ பயன்பாட்டிற்காக தொழில்நுட்பத்தை தொழில்துறைக்கு மாற்றவும் முடிவு செய்துள்ளது.மூன்று வகையான வென்டிலேட்டர்கள் PRANA, VaU மற்றும் SVASTA போன்றவை ஆகும்.

 

வென்டிலேட்டர் நோயாளிகளின் நுரையீரலுக்கு தேவையான ஆக்சிஜன்-காற்று கலவையை மருத்துவர்கள் நிர்ணயித்த விகிதத்தில் வழங்க முடியும்.

PRANA (தேவையற்ற உதவிக்கான நிரல்படுத்தக்கூடிய சுவாச உதவி) குறைந்த விலை மற்றும் சிறிய சிக்கலான பராமரிப்பு வென்டிலேட்டர் ஆகும். இது ஒரு AMBU (செயற்கை கையேடு சுவாச அலகு) பையின் தானியங்கி சுருக்கத்தை அடிப்படையாகக் கொண்டது .

 

 

புதிய சாதனையை படைத்த சீனாவின் ‘செயற்கை சூரியன்’ 

 

 

VaU என்பது ஒரு மையவிலக்கு ஊதுகுழாயை அடிப்படையாகக் கொண்டது, இது வடிகட்டப்பட்ட சுற்றுப்புறக் காற்றில் ஈர்க்கிறது, அதை அமுக்கி நோயாளிக்கு காற்றோட்டத்தை அடைய வழங்குகிறது, எனவே சுருக்கப்பட்ட நியூமேடிக் மூலமின்றி செயல்பட முடியும்.

SVASTA (அதிர்ச்சி உதவிக்கான விண்வெளி வென்டிலேட்டர் உதவி அமைப்பு) என்பது ஆக்கிரமிப்பு அல்லாத காற்றோட்டத்திற்கான ஒரு அடிப்படை பயன்முறையாகும், இது முதல் வரிசை சிகிச்சைக்கு அவசரகால பயன்பாட்டிற்கும் வாகனங்களுக்குள் போக்குவரத்து வென்டிலேட்டர்களாகவும் மிகவும் பொருத்தமானது.

செய்திகள், நிகழ்வுகள் வேலைவாய்ப்புகள் மேலும் பல தகவல்கள் அறிய எங்களுடன் இணைத்திருங்கள்.
https://t.me/trichyoutlook

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *