ஜூன் 3 ஆம் தேதி உலக சைக்கிள் தினமாக கடைபிடிக்கப்படுகிறது.

ஜூன் 3 ஆம் தேதி ஆண்டுதோறும் உலக சைக்கிள் தினமாக கடைபிடிக்கப்படுகிறது. சைக்கிள் ஓட்டுவதன் தனித்துவம் மற்றும் முக்கியத்துவத்தை உணர்த்தும் வகையில்ஒவ்வொரு ஆண்டும் ஜூன் 3-ம் தேதியை உலக சைக்கிள் தினமாக கொண்டாட வேண்டும் என்று ஐக்கிய நாடுகள் சபை அண்மையில் அறிவித்தது.

சைக்கிள் ஓட்டுதல் அனைத்து வயதினருக்கும் மிகப்பெரிய சுகாதார நன்மைகளைக் கொண்டுள்ளது என்று நிபுணர்கள் தெரிவிக்கின்றனர்.சைக்கிள் ஓட்டுவது மிகச் சிறந்த உடற்பயிற்சியாகும். சைக்கிள் ஓட்டுதல் இருதய உடற்பயிற்சி, தசை வலிமை மற்றும் நெகிழ்வுத்தன்மைக்கு வழிவகுக்கிறது. இது கூட்டு இயக்கத்தை மேம்படுத்துகிறது மற்றும் மன அழுத்தத்தை குறைக்க உதவுகிறது.

 

டைப் 1 மற்றும் டைப் 2 சர்க்கரை நோயாள் சிறப்பான வாழ்க்கையை வாழ உதவுவதை ஊக்கப்படுத்தவும் இந்த நாள் கடைபிடிக்கப்படுகிறது. சைக்கிளிங் செய்வது உடல் எடையை குறைக்க உதவுவதுடன், கட்டுக்கோப்புடன் வைக்கவும் உதவுகிறது. ஒரு மணிநேரம் சைக்கிளிங் செய்வதால் 400 முதல் 1000 கலோரி எடையை குறைக்க உதவுவதாக கூறப்படுகிறது. எனினும், எவ்வளவு வேகமாக ஓட்டுகிறார்கள் என்பதும், உடல் எடையைப் பொறுத்தும் இது அமையும்.

 

தமிழக அரசு கல்பனா சாவ்லா விருதுக்கு பெண்கள் விண்ணப்பிக்கலாம் என தெரிவித்துள்ளது.

 

 

சைக்கிளிங் செய்வதால் மார்பக புற்றுநோய் ஏற்படுவதற்கான வாய்ப்பு குறைவு.சைக்கிளிங் செய்வது சுற்றுச்சூழலுக்கும் சிறந்தது.
வாழ்க்கை என்பது சைக்கிள் ஓட்டுவது போன்றது. உங்கள் சமநிலையை நிலைநிறுத்த, நீங்கள் தொடர்ந்து செல்ல வேண்டும்

 

செய்திகள், நிகழ்வுகள் வேலைவாய்ப்புகள் மேலும் பல தகவல்கள் அறிய எங்களுடன் இணைத்திருங்கள்.
https://t.me/trichyoutlook

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *