மனித மூளையைப் பிரதிபலிக்கும் திறமையான செயற்கை சினாப்டிக் நெட்வொர்க்கை விஞ்ஞானிகள் உருவாக்குகின்றனர்

 

விஞ்ஞானிகள் மனித மூளை அறிவாற்றல் செயல்களைப் பிரதிபலிக்கும் ஒரு சாதனத்தை உருவாக்கியுள்ளனர்.

அரசாங்கத்தின் அறிவியல் மற்றும் தொழில்நுட்பத் துறையின் தன்னாட்சி நிறுவனமான பெங்களூருவின் ஜவஹர்லால் நேரு மைய அறிவியல் விஞ்ஞானிகள், உயிரியல் நரம்பியல் வலையமைப்பை ஒத்த ஒரு செயற்கை சினாப்டிக் நெட்வொர்க்கை (ஏ.எஸ்.என்) உருவாக்குவதற்கான ஒரு புதிய அணுகுமுறையை வகுத்தனர்.

ஒரு எளிய சுய உருவாக்கும் முறை வழியாக (வெப்பமூட்டும் போது சாதன அமைப்பு தானாகவே உருவாகிறது). இந்த படைப்பு சமீபத்தில் ‘மெட்டீரியல்ஸ் ஹொரைஸன்ஸ்’ இதழில் வெளியிடப்பட்டது.மேலும் இதனைமூளையால் ஈர்க்கப்பட்ட திறமையான கணினி திறனைக் கொண்டுவருவதற்கு மனித மூளை ஒத்திசைவைப் பிரதிபலிக்கும் ஒரு நரம்பியல் சாதனத்தின் உதவியுடன் இவை உணரப்படலாம்.

 

 

ஜூன் 3 ஆம் தேதி உலக சைக்கிள் தினமாக கடைபிடிக்கப்படுகிறது.

 

 

கோவிட் -19 தொற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கு செயற்கை நுண்ணறிவு இப்போது நம் அன்றாட வாழ்க்கையின் ஒரு பகுதியாகும்.மேலும் சுய-ஓட்டுநர் தன்னாட்சி வாகனங்களை எளிதாக்குதல், சுகாதாரத்துக்கான மேம்பட்ட யதார்த்தம், போதைப்பொருள் கண்டுபிடிப்பு, பெரிய தரவு கையாளுதல், நிகழ்நேர முறை / பட அங்கீகாரம், நிஜ உலக பிரச்சினைகளை தீர்ப்பது போன்ற பலவற்றை AI செய்ய முடியும்.

 

செய்திகள், நிகழ்வுகள் வேலைவாய்ப்புகள் மேலும் பல தகவல்கள் அறிய எங்களுடன் இணைத்திருங்கள்.
https://t.me/trichyoutlook

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *