கோவிட் -19 ஆல் பாதிக்கப்பட்ட குழந்தைகளுக்காக என்சிபிசிஆர் “பால் ஸ்வராஜ்” போர்ட்டலை அறிமுகப்படுத்தியது.

கோவிட் -19 ஆல் பாதிக்கப்பட்ட குழந்தைகளுக்காக என்சிபிசிஆர் “பால் ஸ்வராஜ்” போர்ட்டலை அறிமுகப்படுத்தியது.

 

பால் ஸ்வராஜ் போர்ட்டலில் புதிதாக தொடங்கப்பட்ட கோவிட்-கேர் இணைப்பில் பெற்றோரை இழந்த குழந்தைகளின் தரவைப் பதிவேற்றுமாறு குழந்தைகளின் உரிமைக்கான தேசிய குழந்தைகள் ஆணையம் (என்.சி.பி.சி.ஆர்) கேட்டுக் கொண்டுள்ளது.

அனாதை குழந்தைகள் குறித்த தகவல்களை பால் ஸ்வராஜ் போர்ட்டலில் பதிவேற்றுமாறு மாவட்ட அதிகாரிகளுக்கு உச்ச நீதிமன்றம் வெள்ளிக்கிழமை உத்தரவிட்டதையடுத்து இந்த அறிவுறுத்தல்கள் வழங்கப்பட்டுள்ளன. ஒரு நாளில் கைவிடப்பட்ட அல்லது இழந்த குழந்தைகளைப் பற்றிய செய்திகளைப் பெற சைல்ட்லைன் சேவைகளை அல்லது காவல்துறையினரை தொடர்பு கொள்ளவும்.

 

தமிழக அரசு கல்பனா சாவ்லா விருதுக்கு பெண்கள் விண்ணப்பிக்கலாம் என தெரிவித்துள்ளது.

 

பால் ஸ்வராஜ் போர்ட்டலில் “தொற்றுநோய்களின் போது அனாதைகளாக மாறிய குழந்தைகள் தொடர்பான தகவல்களை சனிக்கிழமைக்குள் பதிவேற்றுமாறு சம்பந்தப்பட்ட அனைத்து மாவட்ட அதிகாரிகளுக்கும் உத்தரவிடப்படலாம்” என்று உச்ச நீதிமன்றம் வெள்ளிக்கிழமை கூறியது. “மார்ச் 2020 க்குப் பிறகு அனாதைகளாக மாறும் குழந்தைகளை அடையாளம் காண்பது குறித்த சமீபத்திய தகவல்களை இது தொற்றுநோயால் ஏற்பட்டதா அல்லது இல்லையென்றாலும் வழங்க வேண்டும்” என்றும் அது அவர்களின் அடிப்படை தேவைகளுக்கு நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்றும் அது கேட்டுக் கொண்டது.

 

 

செய்திகள், நிகழ்வுகள் வேலைவாய்ப்புகள் மேலும் பல தகவல்கள் அறிய எங்களுடன் இணைத்திருங்கள்.
https://t.me/trichyoutlook

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *