இந்தியாவின் மிகப்பெரிய சாய்ந்த புத்தர் சிலை கொல்கத்தாவில் தயாரிக்கப்படுகிறது.

100 அடி நீளமுள்ள நாட்டின் மிகப்பெரிய சாய்ந்த புத்தர் சிலை கொல்கத்தாவில் தயாரிக்கப்படுகிறது.இந்த சிலையின் பணிகள் பராநகரின் கோஷ்பாரா பகுதியில் உள்ள நைனன் பந்தாப் சமிதி மைதானத்தில் நடைபெற்று வருகின்றன. இந்த சிலை பீகார் புனித நகரத்தில் உள்ள புத்த சர்வதேச நல மிஷனின் கோவிலில் நிறுவப்படும். இந்த ஆண்டு புத்த கயுமத்தில் புத்த பூர்ணிமா தினத்தன்று இது நிறுவப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்று கூறுகிறார் அதன் சிற்பி மிந்து பால் ஐ.ஏ.என்.எஸ்.

நாங்கள் மார்ச் 2019 இல் பணியைத் தொடங்கினோம், ஆனால் அதன் பின்னர் கோவிட் -19 தொற்றுநோய் காரணமாக நாங்கள் அதை நிறுத்தி வைக்க வேண்டியிருந்தது. அதன் காரணமாக நான்கு மாதங்கள் இழந்தோம். கடந்த ஆண்டு நவம்பரில் மீண்டும் செயல்பாட்டைத் தொடங்கினோம், சிலை இருக்கும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம் மே 26 க்கு முன் தயாராக உள்ளது, “என்று பால் கூறினார்.

 

சர்வதேச வானியல் ஒன்றியம் சந்திரனில் உள்ள பகுதிகளை அடையாளம் காண சீன பெயர்களை அங்கீகரிக்கிறது

 

 

 

தற்போது 22 கைவினைஞர்களாவது பணியில் ஈடுபட்டுள்ளனர்.சிலையின் ஒவ்வொரு பகுதியையும் கைவினைஞர்கள் தனித்தனியாக பராநகரில் செய்து வருகின்றனர்.துர்கா பூஜா 2015 க்காக தெற்கு கொல்கத்தாவின் தேசபிரியா பூங்காவில் 88 அடி உயரமுள்ள ஃபைபர் கிளாஸ் துர்கா சிலையையும் மிந்து பால் கட்டியிருந்தார். இது முடிந்ததும், சாய்ந்திருக்கும் புத்தர் சிலை பீகாரில் ஆன்மீக சுற்றுலாவின் அதிசயங்களுக்கு ஒரு அழகான சேர்க்கையாக இருக்கும் என்றார்.

 

செய்திகள், நிகழ்வுகள் வேலைவாய்ப்புகள் மேலும் பல தகவல்கள் அறிய எங்களுடன் இணைத்திருங்கள்.
https://t.me/trichyoutlook .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *