(ஐ.ஐ.டி ரோப்பர்)நிகற்புர சுற்றுச்சூழல் வெப்பநிலையை கண்காணிக்க AmiTag சாதனத்தை உருவாக்கியுள்ளது

பஞ்சாபில் உள்ள இந்தியன் இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் டெக்னாலஜி, ரோப்பர் (ஐ.ஐ.டி ரோப்பர்) அதன் முதல் வகையான AmiTag சாதனத்தை உருவாக்கியுள்ளது -AmiTag அழிந்துபோகக்கூடிய பொருட்கள், தடுப்பூசிகள் மற்றும் உடல் உறுப்புகள் மற்றும் இரத்தம் கூட கொண்டு செல்லும்போது நிகழ்நேர சுற்றுப்புற வெப்பநிலையை பதிவு செய்கிறது.

வெப்பநிலை மாறுபாடு காரணமாக உலகில் எங்கிருந்தும் கொண்டு செல்லப்படும் குறிப்பிட்ட பொருள் இன்னும் பயன்படுத்தக்கூடியதா அல்லது அழிந்துவிட்டதா என்பதை அறிய அந்த வெப்பநிலை மேலும் உதவுகிறது. கோவிட் -19 தடுப்பூசி, உறுப்புகள் மற்றும் இரத்த போக்குவரத்து உள்ளிட்ட தடுப்பூசிகளுக்கு இந்த தகவல் மிகவும் முக்கியமானது.காய்கறிகள், இறைச்சி மற்றும் பால் பொருட்கள் உள்ளிட்ட அழிந்துபோகக்கூடிய பொருட்களைத் தவிர, போக்குவரத்தின் போது விலங்குகளின் விந்து மற்றும் வெப்பநிலையையும் கண்காணிக்க முடியும்.

 

தமிழக அரசு கல்பனா சாவ்லா விருதுக்கு பெண்கள் விண்ணப்பிக்கலாம் என தெரிவித்துள்ளது.

 

 

“”வெப்பநிலை முன்கூட்டியே நிர்ணயிக்கப்பட்ட கட்டுப்பாட்டை மீறும் போது இது ஒரு எச்சரிக்கையை உருவாக்குகிறது.அம்பிடேக் என்பது ஒரு யூ.எஸ்.பி வடிவ அமைப்பாகும், இது அதன் விரைவான சூழலின் வெப்பநிலையை -40 from முதல் 80 ℃ வரை எந்த நேர மண்டலத்திலும் ஒரு முழு 90 நாட்களுக்கு ஒரே செலவில் தொடர்ந்து தரவு செய்கிறது.

தொழில்நுட்ப கண்டுபிடிப்பு மையம் AWaDH, COVID தடுப்பூசி போக்குவரத்திற்கான உற்பத்தி செலவில் அம்பிடாக் சாதனத்தை வழங்கும்.

 

செய்திகள், நிகழ்வுகள் வேலைவாய்ப்புகள் மேலும் பல தகவல்கள் அறிய எங்களுடன் இணைத்திருங்கள்.
https://t.me/trichyoutlook

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *