கோவிட் அனாதையான குழந்தைகளுக்கான இலவச கல்வியை பிரதமர் அறிவிக்கிறார்.

பிரதமர் நரேந்திர மோடி சனிக்கிழமையன்று கோவிட் -19 க்கு பெற்றோரை இழந்த குழந்தைகளுக்கு”குழந்தைகளுக்கான PM-CARES திட்டத்தின் கீழ் அவர்களுக்கு ஆதரவளிக்கப்படுவார்” என்றார்.
.

இந்த கார்பஸ் உயர்கல்விக் காலத்தில் அவரது தனிப்பட்ட தேவைகளை கவனித்துக்கொள்வதற்காக அடுத்த ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு 18 வயதிலிருந்து மாதாந்திர நிதி உதவி அல்லது உதவித்தொகையை வழங்க பயன்படும். 23 வயதை எட்டும்போது, ​​அவர்கள் தனிப்பட்ட மற்றும் தொழில்முறை பயன்பாட்டிற்காக கார்பஸ் தொகையை ஒரு தொகையாகப் பெறுவார்கள்.10 வயதுக்குட்பட்ட குழந்தைகளுக்கு அருகிலுள்ள கேந்திரியா வித்யாலயாவில் அல்லது ஒரு தனியார் பள்ளியில் ஒரு நாள் அறிஞராக சேர்க்கை வழங்கப்படும் என்றார்.

 

 

ஜூன் 1 ஆம் தேதி உலகளாவிய பெற்றோர் தினமாக அனுசரிக்கப்படுகிறது.

 

 

11-18 வயதுக்குட்பட்டவர்களுக்கு சைனிக் பள்ளி மற்றும் நவோதயா வித்யாலயா போன்ற எந்த மத்திய அரசு குடியிருப்புப் பள்ளியிலும் அனுமதி வழங்கப்படும். குழந்தை ஒரு பாதுகாவலர் அல்லது நீட்டிக்கப்பட்ட குடும்பத்தின் பராமரிப்பில் இருந்தால், அவருக்கு அல்லது அவளுக்கு அருகிலுள்ள கேந்திரியா வித்யாலயத்தில் அல்லது ஒரு தனியார் பள்ளியில் ஒரு நாள் அறிஞராக சேர்க்கை வழங்கப்படும்.ஒரு தனியார் பள்ளியில் குழந்தை அனுமதிக்கப்பட்டால், ஆர்டிஇ விதிமுறைகளின்படி கட்டணம் PM CARES இலிருந்து வழங்கப்படும்.
சீருடை, பாடப்புத்தகங்கள் மற்றும் குறிப்பேடுகள் ஆகியவற்றிற்கான செலவினங்களுக்கும் PM CARES செலுத்தும்.

உயர்கல்வியைப் பொறுத்தவரை, தற்போதுள்ள விதிமுறைகளின்படி இந்தியாவில் தொழில்முறை படிப்புகள் அல்லது உயர் கல்விக்கான கல்விக் கடனைப் பெறுவதற்கு குழந்தைகளுக்கு உதவி செய்யப்படும். இந்த கடனுக்கான வட்டி PM-CARES நிதியிலிருந்து செலுத்தப்படும்

 

 

செய்திகள், நிகழ்வுகள் வேலைவாய்ப்புகள் மேலும் பல தகவல்கள் அறிய எங்களுடன் இணைத்திருங்கள்.
https://t.me/trichyoutlook

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *