சர்வதேச வானியல் ஒன்றியம் சந்திரனில் உள்ள பகுதிகளை அடையாளம் காண சீன பெயர்களை அங்கீகரிக்கிறது

 

சர்வதேச வானியல் ஒன்றியம் சந்திரனில் உள்ள பகுதிகளை அடையாளம் காண சீன பெய.ர்களை அங்கீகரிக்கிறது

சீனாவின் விண்கலமான சாங் -5 ஆய்வு கடந்த ஆண்டு தரையிறங்கிய சந்திரனில் உள்ள பகுதியைச் சுற்றியுள்ள அம்சங்களுக்காக எட்டு சீன பெயர்களை சர்வதேச வானியல் ஒன்றியம் (ஐஏயு) ஒப்புதல் அளித்துள்ளது. அவை மோன்ஸ் ஹுவா, மோன்ஸ் ஹெங், பீ சியு, ஷென் குவோ, லியு ஹுய், பாடல் யிங்சிங், நிலை தியான்சுவான் மற்றும் சூ குவாங்கி போன்ற பெயர்கள் ஆகும்.

சாங் -5 விண்வெளி பணி என்பது ஒரு நிலப்பரப்பு உடலில் இருந்து பொருட்களை மீட்டெடுப்பதற்கான சீனாவின் முதல் முயற்சி. இது கடந்த ஆண்டு நவம்பர் 24 ஆம் தேதி தொடங்கப்பட்டது.IAU பெயரிடும் விதிகளின்படி, தரையிறங்கும் தளத்தின் பெயர் லத்தீன் மொழியில் ஸ்டேடியோவின் முன்னொட்டைக் கொண்டுள்ளது.

 

வீட்டில் இருந்தபடியே ஈசியாக ‘ஆங்கிலம்’ கற்க மொபைல் ஆப்கள்.

 

 

சீனா 2010 முதல் சந்திரனில் புவியியல் நிறுவனங்களுக்கு பெயரிட்டு வருகிறது.

செய்திகள், நிகழ்வுகள் வேலைவாய்ப்புகள் மேலும் பல தகவல்கள் அறிய எங்களுடன் இணைத்திருங்கள்.
https://t.me/trichyoutlook

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *